วันที่ 12 พฤศจิกายน 2565 โรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ จังหวัดเชียงใหม่ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเชียงใหม่ จัดกิจกรรม พิธีเปิด “อาคารหอประชุม 117 ปีวัฒโนทัยพายัพ” ภายในงานได้รับความเมตตาจาก พระธรรมเสนาบดี เจ้าอาวาสวัดพระธาตุดอยสุเทพราชวรวิหาร รองเจ้าคณะภาค 7 เป็นประธานฝ่ายสงฆ์ และพระเทพปริยัติ เจ้าคณะจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานพิธีสงฆ์ เปิดอาคารหอประชุม 117 ปีวัฒโนทัยพายัพ ได้รับเกียรติจาก ดร.มานิตย์ ศรีพิทักษ์ เป็นประธานพิธีฝ่ายฆราวาส
![](https://media.chiangmainews.co.th/q:i/r:0/wp:1/w:1/u:https://www.chiangmainews.co.th/wp-content/uploads/2022/11/13/2796869/1668272650_445068-chiangmainews.jpg)
โดยมี นายสุพล ประสานศรี ผู้อำนวยการโรงเรียนวัฒโนทัยพายัพเป็นผู้กล่าวรายงาน และได้รับเกียรติจากแขกผู้มีเกียรติเข้าร่วมการเปิดป้ายอาคารหอประชุม 117 ปีวัฒโนทัยพายัพ ได้แก่ อดีตผู้บริหารโรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ นำโดย ผู้อำนวยการนิตยา บุญเป็ง,ชมรมครูเก่าโรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ นำโดย นายเกษม เนตรศักดิ์เกษม ประธานชมรมฯ,มูลนิธิสมเด็จพระศรีสวรินทิราฯ นำโดย มล.นิศามณี ผลธัญญา ประธานมูลนิธิ ,สมาคมศิษย์เก่าวัฒโนทัยพายัพ นำโดย นายโยธิน จันทวี นายกสมาคมฯ ,คณะผู้บริหาร ในสังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเชียงใหม่ ,ศึกษาธิการภาค 15 ,กองบิน 41 ,มณฑลทหารบกที่ 33 ,วิทยาลัยอาชีวศึกษาเชียงใหม่,โรงเรียนสอนคนตาบอดภาคเหนือ บริษัทหมูทอง คอนสตรัคชั่น จำกัดและรวมทั้งแขกผู้มีเกียรติและผู้มีอุปการะคุณอีกจำนวนมาก
ภายในงานมีการบรรเลงเพลง จากวง Symphonic W.P. Bane การแสดงฟ้อนเล็บของคณะครูโรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ การฟ้อนของนักเรียนชุมนุมนาฏศิลป์ และการแสดงดนตรีพื้นเมืองจากชมรมดนตรีพื้นเมือง โรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ กิจกรรมดังกล่าวจัดขึ้น ณ อาคารหอประชุม 117 ปี วัฒโนทัยพายัพ อำเภอเมือง จังหวัดเชียงใหม่
![](https://media.chiangmainews.co.th/q:i/r:0/wp:1/w:1/u:https://www.chiangmainews.co.th/wp-content/uploads/2022/11/13/2796869/1668272651_886460-chiangmainews.jpg)
![](https://media.chiangmainews.co.th/q:i/r:0/wp:1/w:1/u:https://www.chiangmainews.co.th/wp-content/uploads/2022/11/13/2796869/1668272653_435055-chiangmainews.jpg)
![](https://media.chiangmainews.co.th/q:i/r:0/wp:1/w:1/u:https://www.chiangmainews.co.th/wp-content/uploads/2022/11/13/2796869/1668272654_906207-chiangmainews.jpg)
![](https://media.chiangmainews.co.th/q:i/r:0/wp:1/w:1/u:https://www.chiangmainews.co.th/wp-content/uploads/2022/11/13/2796869/1668272656_289482-chiangmainews.jpg)
![](https://media.chiangmainews.co.th/q:i/r:0/wp:1/w:1/u:https://www.chiangmainews.co.th/wp-content/uploads/2022/11/13/2796869/1668272657_947613-chiangmainews.jpg)
![](https://media.chiangmainews.co.th/q:i/r:0/wp:1/w:1/u:https://www.chiangmainews.co.th/wp-content/uploads/2022/11/13/2796869/1668272659_405686-chiangmainews.jpg)
![](https://media.chiangmainews.co.th/q:i/r:0/wp:1/w:1/u:https://www.chiangmainews.co.th/wp-content/uploads/2022/11/13/2796869/1668272660_784974-chiangmainews.jpg)
![](https://media.chiangmainews.co.th/q:i/r:0/wp:1/w:1/u:https://www.chiangmainews.co.th/wp-content/uploads/2022/11/13/2796869/1668272662_284704-chiangmainews.jpg)
![](https://media.chiangmainews.co.th/q:i/r:0/wp:1/w:1/u:https://www.chiangmainews.co.th/wp-content/uploads/2022/11/13/2796869/1668272663_655577-chiangmainews.jpg)
![](https://media.chiangmainews.co.th/q:i/r:0/wp:1/w:1/u:https://www.chiangmainews.co.th/wp-content/uploads/2022/11/13/2796869/1668272665_009594-chiangmainews.jpg)
![](https://media.chiangmainews.co.th/q:i/r:0/wp:1/w:1/u:https://www.chiangmainews.co.th/wp-content/uploads/2022/11/13/2796869/1668272666_256116-chiangmainews.jpg)
![](https://media.chiangmainews.co.th/q:i/r:0/wp:1/w:1/u:https://www.chiangmainews.co.th/wp-content/uploads/2022/11/13/2796869/1668272667_799171-chiangmainews.jpg)
ร่วมแสดงความคิดเห็น
- Line